Tag: vi phạm hành chính

Mở nhạc đám cưới đến khuya có bị xử phạt?

Như vậy, đám cưới không được phép mở nhạc gây ồn ào đến khuya, chỉ được phép mở nhạc đến 22 giờ. Nếu đám cưới mở nhạc to gây ảnh hưởng ồn ào đến mọi người xung quanh từ khung

‘Hôi của’ có thể bị truy cứu trách nhiệm hình sự

Ngoài ra, theo quy định tại Điều 18 Nghị định số 73/2010/NĐ-CP ngày 12/7/2010 của Chính phủ quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh và trật tự, an toàn xã hội, nếu hành vi